โอลิมปิกวันนี้! เชียร์แบด-มวยลงแข่ง บอลชายเตะเพียบNBTยิงสดบราซิล เช็กช่องถ่ายทอดสดได้เลย

กีฬาโอลิมปิก2020 “โตเกียวเกมส์” เริ่มแข่งขันอย่างเป็นทางการแล้ว โดยนักกีฬาทีมชาติไทยมีลงแข่งหลายประเภททั้งแบดมินตัน, มวยสากล, เทเบิลเทนนิส, ยูโด, จักรยาน ,ยิงปืน ติดตามชมได้ช่องทางไหนบ้างไปดูกัน

โปรแกรมโอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 25 กรกฎาคม 2564

ช่วงเช้า 08.00น. – 12.00 น. ถ่ายทอดสดทาง True4U, NBT
ช่วงบ่าย 14.00 น. – 18.00 น. ถ่ายทอดสดทาง PPTVHD, NBT

แบดมินตัน รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY , True4U

ประเภทหญิงคู่ รอบแบ่งกลุ่ม
08.40 น. จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ พบ คิม โซยอง /คอง ฮียอง (เกาหลีใต้)

ประเภทคู่ผสม รอบแบ่งกลุ่ม
10.00 น. เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ ทอม กิคเคล / เดลฟิน เดลรูร์ (ฝรั่งเศส)

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
17.20 น. รัชนก อินทนนท์ พบ ลอรา ซาโรซี่ (ฮังการี)

ประเภทชายเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
18.00 น. กันตภณ หวังเจริญ พบ ไค เชเฟอร์ (ฝรั่งเศส)

ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.30 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U

07.00 น. ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร หญิง รอบคัดเลือก (ธันยพร พฤกษากร, ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์)
07.00 น. ยิงเป้าบิน สกีตหญิง รอบคัดเลือก (สุธิยา จิวเฉลิมมิตร, อิศราภา อิ่มประเสริฐสุข)
08.00 น. ยิงเป้าบิน สกีตชาย รอบคัดเลือก
09.15 น. ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
11.00 น. ปืนยาวอัดลม 10 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
13.30 น. ปืนยาวอัดลม 10 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น. >>> ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY
– ประเภทฟอยล์ บุคคลหญิง
– ประเภทเอเป้ บุคคลชาย

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT

เรือพาย เริ่มเวลา 07.00 น. >>> ถ่ายทอดสดทาง AIS PLAY
08.00น. เรือกรรเชียงสองคนชาย พายคู่ รุ่น ไลท์เวท รอบแก้ตัว (ศิวกร วงศ์พิณ / นวมินทร์ ดีน้อย)

แฮนด์บอล รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

ยิงธนู ประเภททีมหญิง ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY

ฮอกกี้ รอบแรก เริ่มเวลา 07.30 น.

เทนนิส รอบแรก

เทควันโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U / รอบชิง : PPTV, AISPLAY
– รุ่น 57 กก. หญิง
– รุ่น 68 กก. ชาย

ยิมนาสติกสากล เริ่มเวลา 08.00 น.
– หญิง รวมอุปกรณ์ รอบคัดเลือก

บาสเกตบอล 3×3 รอบแรก เริ่มเวลา 08.15 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT

วอลเลย์บอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 08.00 น.
– ROC พบ อิตาลี
– สหรัฐ พบ อาร์เจนตินา >>> ถ่ายทอดสด NBT, AISPLAY
– เซอร์เบีย พบ โดมินิกัน
– จีน พบ ตุรกี
– ญี่ปุ่น พบ เคนยา
– บราซิล พบ เกาหลีใต้

ซอฟท์บอล รอบแรก >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY
08.00 น. ออสเตรเลีย พบ สหรัฐฯ
12.30 น. แคนาดา พบ ญี่ปุ่น
18.00 น. อิตาลี พบ เม็กซิโก

เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 08.00 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT
– ประเภทคู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
– ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
14.15 น. อรวรรณ พาระนัง พบ ฮาน่า มาเตโลว่า (สาธรณรัฐเช็ก)
15.00 น. สุธาสินี เสวตรบุตร พบ มาเรีย พัวลิน่า เวก้า (ชิลี)
– ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
– ประเภทคู่ผสม รอบรองชนะเลิศ

โปโลน้ำ รอบแรก เริ่มเวลา 08.00 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY

บาสเกตบอล รอบแรก

ทีมชาย กลุ่ม เอ
08.00 น. อิหร่าน พบ สาธารณรัฐเช็ก >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT
19.00 น. ฝรั่งเศส พบ สหรัฐอเมริกา

ทีมชาย กลุ่ม บี
11.40 น. เยอรมนี พบ อิตาลี
15.20 น. ออสเตรเลีย พบ ไนจีเรีย

ว่ายน้ำ ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT รอบชิง: PPTVHD, AISPLAY

– เดี่ยวผสม 400 เมตร ชาย
– เดี่ยวผสม 400 เมตร หญิง
– ฟรีสไตล์ 400 เมตร ชาย
– ผลัดฟรีสไตล์ 4×100 เมตรหญิง

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.00 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U, PPTV HD

– ประเภทถนน บุคคลหญิง (จุฑาทิพย์ มณีพันธ์)

ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง
รอบ 32คน เริ่มเวลา 09.00 น.
– รุ่น 52 กก. หญิง กชกร วรสีหะ พบ ซูมิยะ อิราอุย (โมร็อกโก)
– รุ่น 66 กก. ชาย

รอบแก้ตัว เริ่ม 15.00 น.

มวยสากล รอบแรก เริ่มเวลา 09.00 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, PPTVHD

รุ่นฟลายเวต 51 กก. หญิง
09.00 น. จุฑามาศ จิตรพงศ์ พบ รูเมซ่า บูอาลัม (แอลจีเรีย)

– รุ่นมิดเดิลเวต หญิง
– รุ่นไลท์เวต ชาย
– รุ่นไลต์ เฮฟวี่เวต ชาย

ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.50 น.
– รุ่น 61 กก. ชาย
– รุ่น 67 กก. ชาย

วินเซิร์ฟ เริ่ม 10.05 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY
10.05 น. RS:X ชาย Race 1 ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์
13.05 น. RS:X หญิง Race 1 ศิริพร แก้วดวงงาม

กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.
– ประเภทหญิงคู่ สปริงบอร์ด 3 เมตร

สเก็ตบอร์ด ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.
– ประเภทสตรีท ชาย >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT

ฟุตบอลชายโอลิมปิก 2020 รอบแรก

14.30 น. กลุ่มซี : อียิปต์ – อาร์เจนตินา >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, PPTVHD
15.00 น. กลุ่มเอ : ฝรั่งเศส – แอฟริกาใต้ >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY
15.00 น. กลุ่มบี : นิวซีแลนด์ – ฮอนดูรัส
15.30 น. กลุ่มดี : บราซิล – ไอวอรี่ โคสต์ >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT
17.30 น. กลุ่มซี : ออสเตรเลีย – สเปน
18.00 น. กลุ่มเอ : ญี่ปุ่น – เม็กซิโก
18.00 น. กลุ่มบี : โรมาเนีย – เกาหลีใต้
18.30 น. กลุ่มดี : ซาอุดีอาระเบีย – เยอรมนี

ขี่ม้า ศิลปะบังคับม้า เริ่มเวลา 15.00 น.
– ประเภททีม และบุคคล

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องที่ต้องการถูกทำเครื่องหมาย *